Bahay / Balita / Paano Pumili ng Fiber Patch Cord Para sa Iyong Network?

Paano Pumili ng Fiber Patch Cord Para sa Iyong Network?

Mga Pagtingin: 0     May-akda: Site Editor Oras ng Pag-publish: 2022-11-29 Pinagmulan: Lugar

button sa pagbabahagi ng facebook
button sa pagbabahagi ng twitter
pindutan ng pagbabahagi ng linya
buton ng pagbabahagi ng wechat
button sa pagbabahagi ng linkedin
Pindutan ng pagbabahagi ng pinterest
button sa pagbabahagi ng whatsapp
ibahagi ang button na ito sa pagbabahagi


Mayroong iba't ibang uri ng fiber patch cord sa merkado at alam mo ba kung paano pumili ng tamang fiber patch cord para sa iyong network?Bibigyan ka namin ng step-by-step na gabay.

Bago ang anumang bagay, dapat kang maging malinaw tungkol sa iyong mga kinakailangan.Ang mga fiber patch cord ay maaaring magbigay ng malaking bandwidth sa isang mataas na bilis, na angkop para sa iba't ibang mga application.Gusto mo bang gumamit ng fiber patch cord sa FTTH (Fiber to The Home), mga communication room, LAN (Local Area Network), FOS (Fiber Optic Sensor), o iba pang mga application?Siguraduhin lamang na ang fiber patch cord application.

Kapag natukoy mo na ang iyong mga pangangailangan, ang susunod na hakbang ay piliin ang uri ng fiber patch cable.Mayroong iba't ibang mga fiber patch cord at narito ang ilang mga kadahilanan na dapat mong isaalang-alang kapag pumipili ng fiber jumper para sa iyong network.


Mga Uri ng Fiber Patch Cord

Single Mode o Multimode Fiber Patch Cord

Single mode fiber patch cable:  Sinusuportahan lamang ng single mode fiber patch cable ang isang mode ng light signal.Ito ay kadalasang ginagamit upang maglipat ng high-speed data na may mababang attenuation sa mahabang distansya.Ang single mode fiber ay kadalasang nahahati sa dalawang uri: OS1 at OS2.

Multimode fiber patch cable: Ang multimode fiber patch cable ay nagbibigay-daan sa maraming mode ng liwanag na maglakbay sa fiber core at ito ay mas angkop para sa short-distance transmission sa loob ng gusali o opisina.Ang mga multimode fiber patch cable ay maaaring uriin sa OM1, OM2, OM3, OM4, at OM5.Maaari mong piliin ang tama ayon sa iyong pangangailangan.

Ang pinakamalaking pagkakaiba sa pagitan ng single mode at multimode fiber patch cords ay ang core diameter.Nagtatampok ang single mode fiber patch cord ng core na humigit-kumulang 9 micron at multimode fiber patch cord ay may core na 50 microns o 62.5 microns.Ang fiber core ng OM1 ay 62.5 microns at ang OM2, OM3, OM4, at OM5 ay 50 microns, na maaaring makilala sa kulay ng jacket. 

Simplex o Duplex Patch Cord

Simplex patch cord: Ang simplex patch cord ay mayroon lamang isang fiber cable at isang fiber connector sa bawat dulo.Pinapayagan lamang nito ang data na magpadala sa isang direksyon at hindi iyon mababaligtad.Ang mga simplex patch cord ay karaniwang ginagamit sa loob ng gusali, na angkop para sa Ethernet switch o iba pang device.

Duplex patch cord: Nagtatampok ang duplex patch cord ng dalawang hibla ng fiber optic cable at dalawang fiber connector sa bawat dulo upang magpadala at tumanggap ng data.Ang mga duplex patch cord ay kadalasang ginagamit upang ikonekta ang mga high-speed network device gaya ng mga server system at fiber optic switch.

Mga Uri ng Fiber Connector

Mayroong iba't ibang fiber connectors sa merkado kabilang ang FC, ST, SC, LC, MT-RJ, MPO, CS connectors, at iba pa.Kabilang sa mga fiber connector na ito, SC, LC, ST, FC, at MPO connectors ang pinakakaraniwan.

ST Connector: ST connector (Straight Tip) ay nagtatampok din ng 2.5mm ferrule. Madali itong i-install salamat sa spring-loaded na disenyo nito. Ang ST connector ay angkop para sa parehong single mode at multimode fiber optic cable. Ito ay malawakang ginagamit sa maikli o pang-malayuang aplikasyon at ito ay karaniwang ginagamit din sa mga aplikasyong pang-industriya at militar.

SC: Ang SC ay kumakatawan sa square connector o subscriber connector na may 2.5mm ferrule.Ito ay karaniwang ginagamit para sa mababang gastos at madaling pag-install.Ang SC ay malawakang ginagamit sa PON (passive optical network) at mga converter.

LC: Ang ibig sabihin ng LC ay lucent connector o little connector.Nagtatampok ito ng mas maliit na ferrule kaysa sa SC, na napaka-angkop para sa high-density na pag-install sa FTTX at mga panel.

FC: Ang Ferrule connector ay ang unang fiber optic connector na nagtatampok ng ceramic ferrule.Lubos itong inirerekomenda para sa isang kapaligirang puno ng panginginig ng boses dahil sa disenyo nitong naka-screw-on.Ngunit ang FC ay unti-unting napalitan ng ibang fiber connectors gaya ng SC at LC.

MPO/MTP Connector: Ang mga MPO/MTP connector ay napakapopular ngayon.Nagtatampok ito ng function ng multi-fiber connectivity at malawakang ginagamit sa high-density network cabling na may 12 hanggang 24 fibers.

Ang mga fiber patch cord ay maaaring magkaroon ng pareho o magkaibang fiber connectors sa dalawang dulo.Halimbawa, may mga LC hanggang LC fiber patch cable, SC hanggang SC fiber patch cable pati na rin ang LC to FC cable.Kung gagamitin ang fiber patch cord na may dalawang magkaibang fiber connector o ang parehong connector ay depende sa device na iyong ginagamit.Halimbawa, kung ang mga port ng kagamitan ay pareho, kailangan mong piliin ang fiber patch cord na may parehong connector.


Mga Uri ng Fiber Patch Cable Polish

Ito ay kilala na kapag ang dulo ng hibla ay konektado sa fiber connector, maaari itong maging sanhi ng ilang pagkawala ng data.Ito ay hahantong sa Optical Return Loss (ORL), na nangangahulugan na ang ilang liwanag na signal ay ipapakita pabalik sa fiber.Upang mabawasan ang pagmuni-muni sa likod, ang mga konektor ng fiber optic ay karaniwang pinakintab sa iba't ibang uri.Ang tatlong pinakakaraniwang uri ng polish ay ang Physical Contact (PC), UPC (Ultra Physical Contact), at APC (Angle Physical Contact).

Kung pipiliin mo ang PC, UPC, o APC ay depende sa iyong sariling mga pangangailangan.Kung ikukumpara sa PC, ang UPC at APC ay nagbibigay ng mas kaunting return loss at mas magandang signal.Karaniwan, ang PC ay may return loss na -40dB, ang UPC ay nasa -50dB at ang APC ay halos -60dB.Kung ikukumpara sa UPC, ang APC ay mas angkop para sa mga long-distance application tulad ng FTTx at Passive Optical Networks (PON).


Mga Uri ng Jacket

Mayroong iba't ibang mga jacket ng fiber patch cord kabilang ang PVC, LSZH, OFNP, at iba pa.Ang fiber patch cable na natatakpan ng PVC jacket ay malawakang ginagamit sa sistema ng paglalagay ng kable.Ang LSZH fiber patch cable ay mas matibay dahil naglalaman ito ng mga flame-retardant na materyales.Ang ganitong uri ng fiber patch cable ay nag-aalok ng mababang usok at toxicity.Ang OFNP fiber patch cable ay ang pinakamataas na antas ng cable na lumalaban sa sunog.Ang PVC fiber patch cable ay inirerekomenda para sa panloob na paggamit;Ang LSZH cable ay mas angkop para sa mga pampublikong aplikasyon, at OFNP cable ay ginagamit upang i-install sa mga tubo at plenum.

Sa wakas, dapat mong piliin ang angkop na haba ng fiber patch cord ayon sa distansya sa pagitan ng dalawang device.Tandaan, kung ang fiber patch jumper ay masyadong maikli, maaaring mahirap itong kumonekta, at kung ito ay masyadong mahaba, maaari itong madaling masira.

Isang Maliit na Tip:  Dahil ang fiber jumper ay medyo marupok, mas mabuting gamitin mo ang fiber strain relief boot upang protektahan ang fiber connector.Protektahan ang optical fiber mula sa alikabok at langis dahil masisira nila ang hibla.Ipagpalagay na ang optical fiber connector ay sa kasamaang palad ay marumi.Kung ganoon, maaari kang gumamit ng alcoholic cotton swab para linisin ito o gumamit ng propesyonal na dust collector para sa paglilinis.


Fiber Pigtail vs Fiber Patch Cord

Alam mo na na ang fiber patch cord ay isang fiber optic cable na tinatapos na may dalawang fiber connector sa bawat dulo.Ngunit alam mo ba kung ano ang hitsura ng isang fiber pigtail?Sa katunayan, ang isang fiber pigtail ay nagtatampok ng fiber optic connector sa isang dulo at isang unterminated optic fiber cable sa kabilang dulo.Ang fiber pigtail ay maaaring mas manipis kaysa sa fiber patch cord.Minsan, maaaring putulin ang fiber patch cord para makagawa ng dalawang fiber pigtails.

Ang mga fiber patch cord at fiber pigtails ay may ilang pagkakatulad, ngunit maaari rin silang magamit sa iba't ibang mga aplikasyon.Ang fiber pigtail ay karaniwang ginagamit sa Optical Distribution Frames (ODF) at fiber terminal box.Bilang karagdagan, sinusuportahan ng fiber pigtail ang pagwawakas ng fusion splice sa fielding.


Pangwakas na Kaisipan

Sa pag-unlad ng network, ang fiber optic patch cords ay naging mas at mas popular.Ang FTTH fiber optic patch cord ay malawakang ginagamit ngayon para sa mas mabilis at mas matatag na network.Maaaring gamitin ang FTTH Drop Patch Cords sa labas at sa loob ng bahay na may bahagyang magkakaibang disenyo, at maaari kang pumili ng isa ayon sa iyong sariling mga pangangailangan.

Makipag-ugnayan sa amin

Idagdag: Room A206, No.333, WenHaiRoad, Baoshan District, Shanghai
Tel: +86-21-62417639
Mob: +86-17321059847
Email: sales@shtptelecom.com

Pag-navigate

Mga kategorya

Telegram Channel

Copyright © Shanghai Tangpin Technology Co., Ltd. Lahat ng Karapatan ay Nakalaan. SitemapPatakaran sa Privacy